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HALMASHAURI YA WILAYA YA GAIRO 
MUHTASARI WA MKUTANO WA KAWAIDA WA BARAZA LA MADIWANI 

ULIOFANYIKA TAREHE 9 MACHI 2018 KATIKA UKUMBI WA                                                 

MIKUTANO WA HALMASHAURI 
 

1.0 WAJUMBE WALIOHUDHURIA: 

1.  Mhe. Rachel G. Nyangasi - Mwenyekiti wa Halmashauri/  
Diwani Kata ya Chigela 

- Mwenyekiti 

2.  Mhe. Clemence A. Msulwa - M/Mwenyekiti wa Halmashauri/  
Diwani Kata ya Iyogwe 

- Mjumbe 

3.  Mhe. Elizabeth G. Senyagwa - Diwani Viti Maalum - Mjumbe  
4.  Mhe. Maneno R. Kashinde - Diwani Kata ya Chakwale - Mjumbe  
5.  Mhe. Rajabu A. Mguhi - Diwani Kata ya Idibo - Mjumbe  
6.  Mhe. Mariana D. Mwigema - Diwani Viti Maalum - Mjumbe  
7.  Mhe. Stephano D. Mganga - Diwani Kata ya Msingisi - Mjumbe  
8.  Mhe. Danstan Mwegoha - Diwani Kata ya Gairo - Mjumbe  
9.  Mhe. Mathius T. Ligelele - Diwani Kata ya Mandege - Mjumbe  
10.  Mhe. Malima M. Maswaga - Diwani Kata ya Chanjale - Mjumbe  
11.  Mhe. Elizabeth M. Mlimba - Diwani Viti Maalum - Mjumbe  
12.  Mhe. Elias N. Cherehani - Diwani Kata ya Chagongwe - Mjumbe  
13.  Mhe. Wilson S. N. Mziwanda - Diwani Kata ya Nongwe - Mjumbe 
14.  Mhe. Omary A. Mwande - Diwani Kata ya Leshata - Mjumbe 
15.  Mhe. Saimon M.Mkamang’ono - Diwani Kata ya Mkalama - Mjumbe 
16.  Mhe. Yosia W. Muya - Diwani Kata ya Italagwe - Mjumbe 
17.  Mhe. Ibrahim M. Mbwana - Diwani Kata ya Magoweko - Mjumbe 
18.  Mhe. Hilda Mdaki - Diwani Viti Maalum - Mjumbe 
19.  Mhe. Rose M. Maloda - Diwani Viti Maalum - Mjumbe 
20.  Mhe. Mangapi W. Mdangu - Diwani Kata ya Kibedya - Mjumbe 
21.  Mhe. Frank M. Mbaigwa - Diwani Kata ya Ukwamani - Mjumbe 
22.  Mhe. Jeni J. Yohana - Diwani Viti Maalum - Mjumbe 
23.  Mhe. Pharles Ndoo - Diwani Kata ya Madege - Mjumbe 
24.  Mhe. John Digwagala - Diwani Kata ya Rubeho - Mjumbe 
25.  Ndg. Agnes M. Mkandya - Mkurugenzi Mtendaji (H/W)           - Katibu 
      
2.0 WAJUMBE WASIOHUDHURIA   
1. Mhe. Ahmed M. Shabiby (Mb)  Mbunge Jimbo la Gairo     - Kwa taarifa 
 

3.0 WATAALAM WALIOHUDHURIA: 

1.  Ndg. Christopher Ndaga  -  Afisa idara ya Utumishi na Utawala    
2.  Ndg. Andrea Mahinyila - Afisa Uchaguzi (W) 
3.  Ndg. Abdi Ndila - Afisa Mifugo na Uvuvi (W)   
4.  Ndg. Magareth Cheche - Afisa Elimu Msingi (W)   
5.  Ndg. Godfrey G. Lupembe - Kaimu Afisa Tehama (W) 
6.  Ndg. Marry Mlaa - Mthibiti Ubora wa Elimu (W)  
7.  Ndg. Hubert Minja - Kaimu Afisa Manunuzi (W)   
8.  Ndg. Frank Kobelo - Kny:Mkaguzi wa Ndani (W) 
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9.  Ndg. Heke Bulugu - Mhandisi wa Maji (W) 
10.  Ndg. Simon Masala - Meneja TARURA   
11.  Ndg. Olsola Sindila - Kaimu Afisa Usafi na Mazingira (W)   
12.  Ndg. Elisia Mtesigwa - Meneja wa CHF (W)   
13.  Ndg. Gilbert Malegesi - Afisa Mtendaji Mamlaka ya Mji Mdogo Gairo   
14.  Ndg. Isaya Mihinzo - Afisa Maendeleo ya Jamii, Ustawi wa Jamii (W) 
15.  Ndg. Victoria Komba - Kny: Kaimu Afisa Mipango, takwimu na ufuatiliaji 
16.  Ndg. Cuthbert Milaho - Afisa Kilimo, Umwagiliaji na Ushirika (W) 
17.  Ndg. Ebenance Kamomonga - Kaimu Afisa Ardhi na Maliasili (W)   
18.  Ndg. Sarikieli Skoyo - Kny: Mganga Mkuu (W)   
19.  Ndg. Ambrose Majumba - Kaimu Mweka Hazina wa Halmashauri 
20.  Ndg. Gwakisa Mwambene - Mratibu wa TASAF (W)   
21.  Ndg. George Makacha - Mwanasheria wa Halmashauri   
22.  Ndg. Josephat Lyombo - Kny: Afisa Ujenzi   
23.  Ndg. Peter Kaswamila - Kny:Katibu tume ya Utumishi wa walimu (W)   
24.  Ndg. Irene Mawole  - Kaimu Afisa Mtendaji Kata ya Kibedya   
25.  Ndg. Stella Ngomano - Kaimu Afisa Mtendaji Kata ya Chanjale   
26.  Ndg. Aneth Mpili - Afisa Mtendaji Kata ya Chakwale   
27.  Ndg. Sarah Nkwabi - Afisa Mtendaji Kata ya Msingisi   
28.  Ndg. Said Jumbe - Afisa Mtendaji Kata ya Idibo   
29.  Ndg. Alfred Sangala - Kaimu Afisa Mtendaji Kata ya Chigela   
30.  Ndg. Julius Mrema - Afisa Mtendaji Kata ya Ukwamani   
31.  Ndg. Yahya Kombo - Afisa Mtendaji Kata ya Madege   
32.  Ndg. Janeth Likonoka - Afisa Mtendaji Kata ya Leshata   
33.  Ndg. Given Willium  - Afisa Mtendaji Kata ya Chigela   
34.  Ndg. Ishungisa Kazara - Afisa Mtendaji Kata ya Nongwe   
35.  Ndg. Amina Kulwa  - Kaimu Afisa Mtendaji Kata ya Magoweko   
36.  Ndg. Felix Hinju - Kaimu Afisa Mtendaji Kata ya Chagongwe   
37.  Ndg. Sophia Nyamasagala - Kaimu Afisa Mtendaji Kata ya Rubeho   
38.  Ndg. Andrea Andrea - Kaimu Afisa Mtendaji Kata ya Mandege   
39.  Ndg. Tamson Mwafubale - Afisa Mtendaji Kata ya Mkalama   
40.  Ndg. Omary Tawakali - Afisa Mtendaji kata ya Italagwe   

4.0 KAMATI YA ULINZI NA USALAMA (W): 

1.  Mhe. Siriel Mchembe               - Mkuu wa Wilaya ya Gairo   
2.  SSP Ramadhan  Kitanto           - Mkuu wa Kituo cha Polisi Gairo   
3.  Ndg. Optatus Mkongwa           - Mshauri wa Mgambo (W)   
4.  Ndg. Ditrum Mhoma                - Afisa TAKUKURU   
5.  Ndg. Adam John                     - Katibu Tawala (W)   

5.0 VIONGOZI WA VYAMA VYA SIASA: 

1.  Ndg. Shabani Sajilo - Mwenyekiti wa Chama Cha Mapinduzi (W) 
2.  Ndg. Josephine Mbezi - Katibu wa Chama Cha Mapinduzi (W) 
3.  Ndg. Issaya Semwenda - Mwenyekiti Chama cha wananchi CUF (W) 
4.  Ndg.  Ebeneza Mwamengo - Mwenyekiti wa CHADEMA (W) 
 

7.0 MWENYEKITI MAMLAKA YA MJI MDOGO GAIRO: 

1.  Mhe. Andrea M. Sendeha - Mwenyekiti Mamlaka ya Mji Mdogo 
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9.0   WAGENI WAALIKWA 
1. Ndg. David Peter - Meneja CRDB   
2. Ndg. Emily Dafa - Meneja NMB   
3. Ndg. Peter Paula - Mratibu CCT   
4. Ndg. Fikiri Maiba - Meneja TFS  

 
 

5. Ndg. Agnitha Mpanda -  
 

10.0 WAANDISHI WA HABARI: 

1. Ndg. Praxeda Mtani - Mwandishi wa Habari TBC  
2. Ndg. Godfrey Lusega - Mwandishi wa Habari Radio Abood FM 
3. Ndg. Omaru Husein - Mwandishi wa Habari Star TV 

 
11.0 SEKRETARIETI: 

1.  Ndg. Oswin Msanjala  - Kaimu Katibu wa Mikutano 
2.  Ndg. Shakila Mrisho - Katibu Msaidizi wa Mikutano 

 
 

MUHT. NA 01/24/2017. UTAMBULISHO NA MATANGAZO MBALIMBALI 

(A) UTAMBULISHO 
Kabla ya kufungua kikao Katibu aliwaomba wajumbe pamoja na wageni waalikwa 

kujitambulisha kwa majina na nyadhifa zao ili kufahamiana. Wajumbe walijitambulisha 

na kufahamiana. 

(B)  MATANGAZO MBALIMBALI 
 

1. Taarifa ya kifo cha Mkuu wa Shule, Sekondari ya Chakwale 

Mkurugenzi Mtendaji (H/W) alitoa taarifa ya kifo cha aliyekuwa Mkuu wa Shule ya 

Sekondari Chakwale  Marehemu Mwl. Valentine Mgani ambacho kilitokea tarehe 27 

Februari 2018 katika Hospitali ya Mkoa Morogoro. Alifafanua kuwa Maiti ilisafirishwa na 

mazishi yalifanyika kijijini kwa Nundwe Mafinga Iringa. 

2. Taarifa ya Kamanda wa TAKUKURU (W) 

Kamanda wa TAKUKURU (W) Bw. Ditrum Mhoma, aliwaeleza wajumbe kuwa ni vema 

kila Mwananchi na viongozi wote wa umma wakajiepusha na masuala ya rushwa kwa 

kutopokea au kutoa rushwa kwa lengo la kufanikisha jambo lolote lile. 

Alieleza kuwa hakuna aliye juu ya sheria hivyo kwa yeyote atakayejihusisha na vitendo 

vya rushwa, sheria itachukuwa mkondo wake. 

Aidha, aliwashauri Wahe. Madiwani kuhakikisha wanasimamia ipasavyo miradi yote ya 

maendeleo inayotekelezwa katika Kata zao. 
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3. Taarifa ya Mhandisi wa Maji (W) 

Mhandisi wa Maji (W) aliwaeleza wajumbe kuwa, Mamlaka ya Mji Mdogo Gairo 
ilikumbwa na changamoto ya kukosekana kwa maji kwa muda wa siku tano, kuanzia 
tarehe 5 Machi 2018 hadi tarehe 8 Machi 2018 kutokana na changamoto ya kuharibika 

kwa miundombinu ya maji. 

Alieleza kuwa ukarabati wa miundombinu hiyo umesuasua kutokana na kuchelewa kwa 
makabidhiano kati ya Halmashauri na Kaimu Meneja wa Mamlaka ya Maji, Bw. Helmani 
Mundo ambaye aligoma kukabidhi ofisi kutokana na madai kwamba barua yake ya 

uhamisho ilikuwa imekosewa. 

Alieleza kuwa ufuatiliaji ulifanyika ili kuhakikisha huduma ya maji inarejea kwa wananchi 

kwa wakati. 

4. Taarifa kutoka kwa Meneja wa TARURA 

Meneja wa TARURA (W) Mhandisi Saimon Masala Nkulu, aliwaeleza wajumbe kuwa 
katika Bajeti ya 2018/2019 TARURA imetenga jumla ya TShs Bilioni 10 kwa ajili ya 
ukarabati wa miundombinu ya barabara za mjini na vijijini katika Halmashauri ya Wilaya 

ya Gairo. 

Alieleza kuwa, katika fedha zilizokuwa zimehamishiwa TARURA kutoka Halmashauri 
Tshs Bilioni 1.6 kiasi cha Bil 1 kilikuwa kimeshatumika na Tshs 600,000,000 ndio 

zilizokuwa zinaendelea kutumika katika kutekeleza shughuli mbalimbali. 

Alifafanua kuwa jitihada kubwa zinafanyika ili kuhakikisha ifikapo mwaka 2020 barabara 

zote ziwe zinapitika   

Aliwashukuru Wahe. Madiwani kwa kushirikiana na TARURA katika kupeana taarifa 
kuhusu barabara zote zinazotakiwa kufanyiwa marekebisho katika maeneo yao 
aliwaomba kuendelea kuwaelimisha wananchi juu ya matumizi bora ya barabara. 

5. Taarifa kutoka kwa Meneja wa TFS 
Meneja wa TFS Bw. Fikiri Maliba aliwaeleza wajumbe kuwa ni vema wakafuata sheria za 
uvunaji na usafirishaji wa mazao ya misitu kama vile, mkaa, mbao au magogogo kwa 
kuwa na leseni,kibali au idhini. 

Alisisitiza kwamba yeyote anayefanya kinyume atachukuliwa hatua za kisheria kwa kosa 
la uhujumu uchumi. 

6. Taarifa ya Katibu Tawala (W) 

Katibu Tawala (W) Bw. John Adam aliwaeleza wajumbe kuwa ni vema katika kutekeleza 

majukumu viongozi wakazingatia Sheria, kanuni na taratibu za kazi. 

Alisisitiza Maafisa Watendaji wa Kata kuhakikisha wanatekeleza majukumu yao kwa  
haki hasa katika kutatua migogoro mbalimbali katika Kata zao. Aliagiza Vikao vya 
kisheria viitishwe kwa wakati. 

 



5 
 

 

7. Taarifa ya Kamanda wa Polisi (W) 

Kamanda wa Polisi (W) aliwaeleza wajumbe kwamba, Jeshi la polisi pamoja na 
majukumu ya kusimamia masuala ya ulinzi na usalama. Jeshi hilo limekuwa linakabiliwa 
na changamoto ya Kesi nyingi za mimba kwa wanafunzi wa shule za msingi na 

sekondari. 

Alieleza kwamba wazazi wengi wamekuwa wakishindwa kufika mahakamani na hivyo 
kusabisha kesi nyingi za mimba kushindwa kupata hukumu. Alisisitiza wazazi kuwa 

makini katika kuwalea watoto wao. 

8. Taarifa ya Wageni wa Village Schools Tanzania (VST) 

Mwenyekiti aliwaeleza wajumbe kuwa Halmashauri ilipokea ugeni wa viongozi kutoka 

shirika la VST ambalo makao yao makuu yako Mkoani Iringa. 

Alieleza kuwa lengo la ujio wa wageni hao ni kuweza kushirikiana na wananchi wa 
Halmashauri ya Wilaya ya Gairo katika kuwekeza katika Elimu ya Sekondari hasa katika 
maeneo ya vijijini ambako watu wengi hawapati fursa ya kusoma sekondari pale 
inapotokea hawakuchaguliwa na Serikali. Alifafanua kuwa VST kwa kushirikiana na Kata 
husika hujenga shule katika moja ya kijiji walichopendekeza wananchi kwa ajili ya kutoa 
elimu kwa wanafunzi wasiuchaguliwa na Serikali kuendelea na masomo ya sekondari. 

Alifafanua kuwa viongozi hao wameacha sera zao namna wanavyoweza kushirikiana na 
jamii katika kujenga na kuendesha shule zao, hivyo aliwataka wajumbe kusoma sera 
hizo na kuona namna wanavyoweza kuchangamkia fursa hiyo mapema katika 
kuboresha masuala ya huduma ya elimu katika Halmashauri ya Wilaya ya Gairo hasa 
kwa wale waliokosa fursa ya kuchaguliwa katika shule za Serikali. 

MUHT. NA 02/3/2018. KUFUNGUA MKUTANO 

Katibu alimkaribisha Mwenyekiti kufungua Mkutano, akifungua mkutano huo Mwenyekiti 

aliwakaribisha wajumbe pamoja na kuelekeza mambo yafuatayo: 

1. Alisisitiza jitihada zifanyike kwa kusajili wanachama wengi zaidi wa CHF aliagiza 
huduma ya afya kwa wananchi iboreshwe ikiwa ni pamoja na kuendelea kufungua 
zahanati mpya katika maeneo mbalimbali, alisisitiza kuhakikisha upatikanaji wa 
dawa katika zahanati hizo kwa kuwa Serikali inatoa fedha za kutosha kwa ajili ya 
ununuzi wa dawa. 

2. Aliishukuru Serikali ya awamu ya tano kwa kutoa fedha ambazo zinasaidia 
Halmashauri kutekeleza na kusimamia uboreshaji wa miradi mbalimbali ya 
maendeleo ikiwa ni pamoja ujenzi wa miundombinu ya shule za Sekondari, 
Njungwa na Nongwe pamoja na ujenzi wa vyumba vya madarasa, vyoo, Nyumba 
za walimu na madawati katika shule mbalimbali za Msingi na sekondari, ujenzi wa 
Ofisi mpya za Halmashauri, Ujenzi wa Kituo cha afya Gairo pamoja na zahanati, 

3. Alimpongeza Mkurugenzi Mtendaji (H/W) kwa kuhamasisha kilimo cha mazao ya  
Korosho na pamba aidha alimpongeza kwa kufanikisha upatikanaji wa mbegu hizo 
mapema.  



6 
 

4. Aliagiza ufuatiliaji uendelee katika kukamilisha mradi wa maji wa Serengeti ili 
kuboresha huduma ya maji kwa wananchi. 

5. Alisisitiza ufuatiliaji ufanyike ili kuhakikisha wazazi wote wanaostahili kuwapeleka 
watoto wao shule, wanatekeleza. 

6. Aliagiza ufuatiliaji ufanyike ili kuhakikisha ufunguzi wa Kituo cha Afya Chakwale 
unafanyika mapema. 

Baada ya maelekezo hayo Mwenyekiti alifungua mkutano saa 5:10 asubuhi 

MUHT. NA 03/3/2018. KUTHIBITISHA AGENDA 

wajumbe walizithibitisha agenda zifuatazo kujadiliwa katika mkutano huo.  

1. Utambulisho na matangazo mbalimbali ………………………………………..…………………i 
2. Kufungua Mkutano…………………………………………………………………………………………ii  
3. Kuthibitisha agenda………………………………………………………………………….……iii  - iv 
4. Nasaha za Mkuu wa Wilaya ya Gairo ………………………………………………………….…..v 
5. Maswali ya Papo kwa Papo kwa Mwenyekiti wa Halmashauri na Mkurugenzi 

Mtendaji (H/W). ……………………………………………………………………………….………….vi 
6. Kusoma na Kuthibitisha Muhtasari ya Mkutano ya Baraza la Madiwani  wa tarehe 

24/11/2017………………………………………………………..………………………………….1 - 10 
7. Taarifa ya yatokanayo na Mkutano ya Baraza la Madiwani uliyofanyika tarehe 

24/11/2017 …………………………………………………………………………………..………11-12 
8. Kupitia na kujadili taarifa za kawaida kwa kamati za:  ……………………….........13-64 

i. Kamati ya uchumi, Ujenzi na Mazingira Robo ya Pili (Oktoba – Desemba 2017)  
ii. Kamati ya Elimu, Afya na Maji Kikao cha Oktoba – Desemba 2017  
iii. Kamati Shirikishi ya kudhibiti UKIMWI (W) Kikao cha Oktoba – Desemba 2017 
iv. Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango Kikao cha Oktoba – Desemba 2017  

9. Taarifa ya Mkutano wa Baraza la Mamlaka ya Mji Mdogo……………………………….65 
10. Masuala ya kiutumishi………………………………………………………………………….……..66 
11.      Kufunga Mkutano ………………………………………………………………………………………67 

MUHT. NA 04/3/2018. NASAHA ZA MKUU WA WILAYA YA GAIRO 

Kabla ya kumkaribisha Mhe. Mkuu wa Wilaya kutoa nasaha, Katibu alimkaribisha Mhe. 

Mwenyekiti wa CCM (W) kuzungumza na wajumbe. 

Mhe. Mwenyekiti wa CCM (W) Bw. Shaban Sajilo aliwataka viongozi wote kufanya kazi 

kwa kuzingatia sheria, kanuni na taratibu za kazi. 

Alimpongeza Mhe. Rais Dr. John Pombe Joseph Magufuli kwa kusimamia utekelezaji wa 
ilani ya uchaguzi ya Chama cha Mapinduzi 2015 ikiwa ni pamoja na kusimamia nidhamu 

kwa watumishi wa umma. 

Alisisitiza wote wanaojihusisha na vitendo vya rushwa wachukuliwe hatua za kisheria. 
Aidha aliagiza ufuatiliaji ufanyike ili kuwachukulia hatua wote waliosababisha wananchi 
wa Mamlaka ya mji Mdogo Gairo kukosa huduma ya maji kwa takribani siku 5 bila 
sababu za msingi. 

Mhe. Mkuu wa Wilaya Gairo aliipongeza Serikali kwa kuleta fadha kwa wakati kwa ajili 

ya kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo. 



7 
 

Aliwapongeza pia wataalamu kwa kusimamia vema matumizi ya fedha zinazoletwa na 
Serikali katika usimamizi wa utekelezaji wa miradi mbalimbali ya maendeleo katika 

Halmashauri. 

Aliwaeleza wajumbe kuwa ufuatiliaji unaendelea ili kukamilisha mapema mradi wa maji 

wa Serengeti kwa lengo la kuboresha huduma ya maji kwa wananchi. 

Alisisitiza wataalamu kufanya kazi kwa kufuata misingi ya sheria, kanuni na taratibu za 
kazi, alionya tabia ya baadhi ya watumishi kuwabambikizia kesi wananchi. Aliwasihi 

Polisi, Maafisa Watendaji wa Kata na Vijiji kutekeleza majukumu yao kwa kutenda haki. 

Alisema, kamati ya ulinzi na usalama (W) imejipanga kuhakikisha inafanya ufuatiliaji wa 
masuala mbalimbali katika shule za msingi na sekondari ikiwa ni pamoja na masuala ya 

ufaulu usioridhisha, tatizo la kutojua KKK na mimba kwa wanafunzi. 

Akizungumzia kuhusu utunzaji wa mazingira, alishauri ni vema TFS wakafanya ufuatiliaji 
ili kuona namna ya kupunguza bei ya gesi kwa lengo la kuwahamasisha wananchi 
kutumia Gesi kwa kupikia badala ya mkaa ambao ndio tegemeo la wananchi wengi kwa 

sasa na kupeleke auharibifu wa mazingira kwa kiasi kikubwa. 

Aliwataarifu wajumbe kuhusu upatikanaji wa Kompyuta 25 ambazo ziligawanywa katika 
baadhi ya shule za msingi, Benki ya NMB Gairo ilitoa msaada wa madawati 100 ambapo 
halotel nao waliahidi kutoa muda wowote. Aidha ufuatiliaji unaendelea ili kupata 

kompyuta za kutosha kwa shule zote za msingi na sekondari. 

Akihitimisha nasaha hizo alisisitiza ufanyike utaratibu wa kuhakikisha zahanati zote 
zinaboreshwa kwa kuwa na matabibu wa kutosha pamoja na kuwekwa huduma ya 
umeme. 

 
MUHT. NA 05/3/2018. MASWALI YA PAPO KWA PAPO KWA MWENYEKITI WA 
HALMASHAURI NA MKURUGENZI MTENDAJI (W) 
Hapakuwa na maswali ya papo kwa papo kwa kuwa hakukuwa na mjumbe yeyote 
aliyewasilisha maswali kwa Mhe. Mwenyekiti kwa ajili ya ufafanuzi. 
 
MUHT. NA 06/3/2018. KUSOMA NA KUTHIBITISHA MUHTASARI WA 
MKUTANO WA KAWAIDA WA BARAZA LA MADIWANI ULIOFANYIKA TAREHE 
24 NOVEMBA 2017 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO YA HALMASHAURI. 
Muhtasari ulisomwa, kuthibitishwa na kusainiwa na Katibu na Mwenyekiti ili kuwa 
kumbukumbu sahihi za mkutano huo. 
 
MUHT. NA 07/3/2017. TAARIFA YA YATOKANAYO NA MKUTANO WA 
KAWAIDA WA BARAZA LA MADIWANI ULIOFANYIKA TAREHE 24 NOVEMBA 
2017 KATIKA UKUMBI WA MIKUTANO YA HALMASHAURI. 
Taarifa ilisomwa na wajumbe waliagiza: 
Ziandaliwe fomu maalumu ambazo Maafisa watendaji wa Kata watazitumia kwa ajili ya 
kutoa taarifa za mapato kwa Wahe. Madiwani wa Kata husika, Fomu hizo zisainiwe na 
Afisa Mtendaji Kata pamoja na Mhe. Diwani wa kata husika. 
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MUHT. NA 8/3/2018. KUPITIA NA KUJADILI TAARIFA ZA KAWAIDA KWA 
KAMATI ZA: 
Wenyeviti wa Kamati zifuatazo waliwasilisha taarifa za utekelezaji wa majukumu ya 

kamati zao kwa kipindi cha robo ya pili Oktoba – Desemba 2017. 

i. Kamati shirikishi ya kudhibiti UKIMWI Wilaya kikao cha robo ya pili 
Oktoba – Desemba 2017  

ii. Kamati ya Elimu, Afya na Maji kikao cha robo ya Pili Oktoba – Desemba 
2017 
Mhe. Wilson Mziwanda Diwani Kata ya Nongwe alitaka kufahamu Mpango wa 
serikali katika kurekebisha ikama kwa walimu wa ukanda wa milimani ambako kuna 
upungufu mkubwa unaosababisha matokeo ya shule hizo kuwa mabaya. 
Ilielezwa kuwa idara ya Elimu imepokea fedha za EP4R ambazo zitatumika kwa ajili 
ya kurekebisha ikama ya walimu kwa shule za ukanda wa milimani kadri ya 
itakavyowezekana kulingana na kiasi hicho cha fedha. Aidha ilielezwa kuwa zoezi 
hilo la kurekebisha ikama ni endelevu. 
 
Azimio;  
Urekebishaji wa ikama kwa shule za ukanda wa milimani uzingatie jinsi 

iii. Kamati ya Uchumi, Ujenzi na Mazingira kikao cha robo ya Pili Oktoba – 
Desemba 2017 

iv. Kamati ya Fedha, Uongozi na Mipango kikao cha robo ya Pili Oktoba – 
Desemba 2017 

Mhe. Maneno kashinde Diwani Kata ya Chakwale aliomba ufanyike utaratibu wa 
kukamilisha mapema ujenzi wa zahanati ya Chakwale. 
Ilielezwa kuwa ufuatiliaji unaendelea ili kukamilisha ujenzi wa zahanati hiyo mapema 
aidha, Mhe. Diwani aombe fedha za makadilio ya gharama zinazoongezeka katika 
kukamilisha ujenzi wa zahanati hiyo. 
Wajumbe walikubaliana  
Kaimu Afisa Mtendaji Mamlaka ya Mji Mdogo Gairo aliwaeleza wajumbe kuwa, kufuatia 
pendekezo la Timu ya Menejimenti ya Halmashauri kuanzisha kituo cha mabasi cha 
muda katika eneo la Bw. Salehe Shabiby lililopo Unguuroad Kata ya Magoweko, 
wajumbe wa kikao cha Kamati ya Fedha katika Mamlaka ya Mji Mdogo Gairo waliipokea 
taarifa hiyo waliijadili na kuipitisha. Alieleza kuwa Mdau alitoa mashrti 3 kama ifuatavyo. 

1. Mdau huyo akarabati eneo hilo kwa kujenga stendi na katika mgao yeye apate 
60% na Halmashauri ipate 40% 

2. Halmashauri ikarabati eneo hilo kwa kujenga stendi na katika mgao ipate 60% 
na mdau huyo apate 40%. 

3. Mdau huyo alihitaji apewe mkataba wa miaka mitano (5) 
Alifafanua kuwa mdau huyo iwapo ataaingia mkataba na Halmashauri atatekeleza 
yafuatayo; 

1. Makusanyo yote ya mapato yatakusanywa kwa kutumia mashine (POS). 
2. Atajenga banda kwa ajili ya kupumzikia wasafiri. 
3. Atajenga choo cha matundu 8 (Me-4 na Ke -4) 

Aidha katika majadiliano hayo Mamlaka ya Mji Mdogo ilishauri yafuatayo; 
1. Mkataba uwe ni wa miaka 3 badala ya miaka 5 kama Halmashauri 

ilivyokubaliana na Bwana Salehe shabiby. 
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2. Afisa ujenzi afanye tathmini ya gharama zitakazotumika katika ujenzi wa kituo 
hicho ili kuwa na hesabu sahihi katika kipindi cha kuwekeana mkataba. 

3. Walishauri kujengwa choo cha kudumu katika eneo hilo la kituo cha mabasi. 
 
 
 
Baada ya taarifa kuwasilishwa wajumbe walitoa hoja zifuatazo; 

1. Ili kuweza kufahamu namna ya kugawana faida kati ya Halmashauri na Mdau ni 
vema ikafahamika gharama atakazotumia mdau katika ujenzi wa kituo hicho cha 
mabasi. 

2. Ni vema ikaundwa kamati itakayofuatilia utekelezaji wa ujenzi wa stendi hiyo 
kwa kujiridhisha kuhusu eneo la ujenzi na kufanya mazungumzo na mdau 
kuhusu namna ya kuingia mkaba naye. 
 

Azimio; 
Wajumbe waliagiza taratibu za ujenzi wa kituo cha mabasi cha muda ziendelee. 
Kamati ndogo iliyowahusisha, Mhe. Danistan Mwegoha, Mhe. Elizabeth Senyagwa na 
Mhe. Andrea Sendeha pamoja na wataalamu ifanye mazungumzo na Bw. Salehe 
Shabiby ili kumwomba gawiwo la faida liwe 50% kwa 50% badala ya 40% kwa 
Halmashauri na 60 kwa Bw. Salehe Shabiby kama alivyohitaji aidha mazungumzo 
yafanyike ili mkataba uwe wa miaka 3 badala ya Mitano 

 

MUHT. NA 09/3/2018. MASUALA YA KIUTUMISHI 

Mwenyekiti aliwaeleza wajumbe kuwa Baada ya Baraza kujigeuza Kamati na lilijadili 
masuala mawili ya kiutumishi na kuazimia yafuatayo:  
9.1. Watumishi 10 waliosimamishwa kazi kwa maagizo ya Mhe. Waziri wa Ofisi ya 

Rais Menejimenti ya Utumishi wa Umma na utawala Bora kutokana na suala la 
kumlipa mshahara na kumhidhinishia mkopo Mwalimu Jasper Ibrahimu Luchelo 
wa Shuel ya sekondari Dumila ambaye hakuwepo kituo cha kazi tangu mwaka 
2009. 

Maazimio;  

1. Kaimu Mweka Hazina Bw. Ambrose Majumba arudishwe kazini 
2. Mweka Hazina Ndg. Ako Tu Ai arudishwe kazini 
3. Mweka Hazina Ndg. Vikilile Mayenga arudishwe kazini 
4. Afisa Utumisi na Utawala Ndg. Alice Lugata taratibu za kiutumishi ziendelee. 
5. Afisa utumishi na Utawala Ndg. Juma Kongoi yeye alishastafu hivyo tuhuma hii 

ilikuwa akiwa ameshastaafu. 
6. Kaimu Afisa utumishi na Utawala Ndg. Karorine Mbweni taratibu za kiutumishi 

ziendelee. 
7. Kaimu afisa Utumishi na Utawala Ndg. Susan Nyanda taratibu za kiutumishi 

ziendelee. 
8. Afisa Utumishi kitengo cha Lowson Ndg. Halima Sendoro taratibu za kiutumishi 

ziendelee. 
9. Afisa Elimu Sekondari (W) Ndg. Godlove Nko taratibu za kiutumishi ziendelee. 
10. Kaimu afisa Elimu Sekondari (W) Ndg. Elisadiki Ndosi taratibu za kiutumishi 

ziendelee. 
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9.2. Suala la Mtumishi Alex Gereza Afisa Kilimo anayekabiliwa na kesi ya kubaka 

Ilielezwa kuwa Mtumishi huyu mahakama haikumkuta na hatia hata hivyo Baraza 

lilimsimamisha kazi na kuagiza taratibu za kiutumishi ziendelee. 

  

10. MUHT. NA 09/24/2017. KUFUNGA MKUTANO 

Mwenyekiti aliwashukuru wajumbe pamoja na wageni waalikwa wote kwa kushiriki 

Mkutano huo. Aidha aliwaagiza wakuu wa idara kuhakikisha yote yaliyoazimiwa 

yanapatiwa majibu katika Mkutano wa Baraza la Madiwani ujao. Baada ya maelezo hayo 

aliwatakia safari njema na alifunga Mkutano saa 9:34 alasiri. 

Naomba kuwasilisha. 

 
MUHTASARI UMETHIBITISHWA 

 
………………………………………                                ……………………………………. 

KATIBU                                                                       MWENYEKITI 

TAREHE………………………………. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 
 
 
 
 

 

 

 

 


