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HALMASHAURI YA WILAYA YA GAIRO

TAARIFA YA MGAWANYO WA FEDHA ZA LGDG KWA MWAKA WA
FEDHA 2016/2017

1.0 UTANGULIZI

Fedha za LGDG ni fedha ambazo zinatoka serikali kuu kwa ajili ya kusaidia nguvu za
wananchi katika miradi ya Vijiji, kama ilivyo kwa Wilaya zingine za Tanzania bara
Wilaya ya Gairo pia imepata fedha hizo za LGDG kwa mwaka wa fedha 2016/2017.

2.0 MAPOKEZI YA FEDHA ZA LGDG

Kwa mwaka wa fedha 2016/2017 H/Wilaya ya Gairo iliweka katika Bajeti yake kiasi
cha Tshs 627,436,000.00 kwa ajili ya ukamilishaji ya miradi mbalimbali iliyopo katika
Wilaya, ambapo mpaka tarehe 30 Juni 2017 Halmashauri ilipokea kiasi cha Tshs
242,915,000.00 kwa ajili ya miradi ya maendeleo.Kiasi cha Tshs 121,626,000.00
kimepokelewa  tarehe 02.12.2016 na kiasi cha Tshs 121,289,000.00 kimepokelewa na
tarehe 12.01.2017 kwa ajili ya kusaidia miradi viporo.Miradi iliyotekelezwa na fedha
za CDG kama inavyoonekana hapa chini.

UTEKELEZAJI WA MIRADI YA CDG KWA MWAKA WA FEDHA 2016/2017

MIRADI YA SEKTA YA AFYA

1) Mradi wa Zahanati ya Makuyu
Mradi huu ulianza mwaka 2010 kwa lengo la kusogeza huduma kwa wananchi
wa kijiji cha Makuyu na maeneo ya jirani. Mradi hadi sasa umegharimu Tshs
34,355,975.00. Kati ya fedha hizo, Wananchi wamechangia Tshs 10,068,000.00,
Serikali kupitia CDG ya mwaka 2016/2017 imechangia Tshs cha Tshs
22,637,975.00 na Mfuko wa Jimbo mwaka 2011/2012 ulitoa mifuko 100 yenye
thamani ya Tshs 1,650,000.00 ya simenti.Mpaka sasa ujenzi upo katika hatua ya
umaliziaji kwa kipande cha zahanati.
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Zahanati ya Makuyu

2) Mradi wa Zahanati ya Kumbulu
Mradi huu ulianza mwaka 2004 kwa lengo la kusogeza huduma kwa wananchi wa
kijiji cha Kumbulu na maeneo ya jirani. Mradi umegharimu kiasi cha Tshs
28,409,500.00,ambapo Wanachi wamechangia Tshs 12,500,000.00 na serikali
imechangia Tshs 7,784,500.00 (ikiwa CDG 2012/2013 Tshs 6,680,000 na CDG
2016/2017 Tshs 1,104,500.00) pia Mh.Mbunge wa Jimbo la Gairo alichangia bati
63, simenti mifuko 50 na fedha taslimu kiasi cha Tshs 1,000,000.00. Mpaka sasa
ujenzi umekamilika na huduma zimeanza kutolewa tangu tarehe 11.08.2017.

3) Mradi wa Zahanati ya Ndogomi
Mradi huu umechangiwa na wananchi pamoja na serikali  iliyochangia kiasi cha
Tshs 1,707,000.00. Mpaka sasa ujenzi umekamilika.
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4) Mradi wa Zahanati ya Meshugi

Mradi huu ulianza mwaka 2006 kwa lengo la kusogeza huduma kwa wananchi wa eneo
la Meshugi na maeneo ya jirani. Mradi umegharimu Tshs 19,151,300.00 ambapo
Wanachi wamechangia Tshs 12,425,300.00, CDG 2016/2017 imechangia kiasi cha
Tshs 6,426,000.00. GPG 2016/2017 imechangia Tshs 300,000.00 fundi anadai kiasi cha
Tshs 2,993,000.00 Mpaka sasa mradi umekamilika na huduma imeanza kutolewa tangu
tarehe 25.07.2017.

5) Mradi wa Kituo cha Afya - Chakwale

Mradi huu ulianza mwaka 2010 kwa lengo la kusogeza huduma kwa wananchi wa kijiji
cha Chakwale na maeneo ya jirani. Mradi umegharimu Tshs 28,885,763.00 Kati ya
kiasi hicho cha fedha, Wanachi wamechangia Tshs 9,516,263.00, Mfuko wa jimbo
umechangia mabati 144 yenye thamani ya ya Tshs 3,168,000.00 Wilaya ya mama ya
Kilosa ilichangia Tshs 8,500,000.00 na CDG mwaka 2016/2017  imechangia kiasi cha
Tshs 7,621,500.00.Mpaka sasa mradi bado unaendelea madirisha yanakamilishwa.
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6) Mradi wa Zahanati katika Kijiji cha Ibuti
Mradi huu ulianza mwaka 2007 kwa lengo la kusogeza huduma kwa wananchi
wa kijiji cha Ibuti na maeneo ya jirani. Mradi umegharimu Tshs 48,063,100.00.
Kati ya kiasi hicho cha fedha, Wanachi wamechangia Tshs 24,100,000.00 na
Serikali kupitia CDG 2016/2017 imechangia kiasi cha Tshs
23,963,100.00.Mpaka sasa mradi upo katika hatua za mwisho za umaliziaji na
shimo la choo limechimbwa.

Zahanati ya Ibuti

7) Mradi wa Zahanati ya Kisitwi

Mradi huu ulianza mwaka 2007 kwa lengo la kusogeza huduma kwa wananchi

wa kijiji cha Kisitwi na maeneo ya jirani. Mradi umegharimu Tshs

36,058,000.00. Kati ya kiasi hicho cha fedha, Wanachi wamechangia Tshs

15,734,100.00 , Serikali kupitia CDG 2016/2017 imechangia kiasi cha Tshs

19,372,500.00 na GPG imechangia kiasi cha Tshs 951,500.00.Pia choo

kimegharimu kiasi cha Tshs 10,397,000.00 ambapo wananchi wamechangia

Tshs 2,053,000.00,Mkuu wa Wilaya amechangia mifuko 10 ya simenti yenye

thamani ya Tshs 130,000.00,Mh Mbunge amechangia bati 12 zenye thamani ya
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Tshs 264,000.00 na Serikali kupitia GPG imechangia Tshs 7,950,000.00.Mpaka

sasa mradi umekamilika na huduma zimeanza kutolewa tangu tarehe 25.07.2017

Zahanati ya Kisitwi

MIRADI YA SEKTA YA ELIMU
1)Mradi wa madarasa 3 katika Shule ya Msingi Lolela

Ujenzi wa madarasa 3 na Ofisi katka  shule ya Msingi Lolela ulianza mwaka 2014.

Lengo la mradi ni kuanzisha shule rasmi baadala ya kuendelea kuwa Mkondo wa

shule ya Msingi.Mpaka sasa mradi umegharimu kiasi cha Tshs 37,971,550.00

ambapo Michango ya wananchi Tshs 8,599,350.00 na serikali kuu kupitia CDG

2016/2017 imechangia kiasi cha Tshs 29,372,200.00. Mpaka sasa mradi huu

umekamilika na madarasa yameanza kutumika tangu tarehe 28.07.2017.
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Shule ya Msingi Lolela

2)Mradi wa madarasa 2 katika S/Msingi – Gairo B

Mradi huu ulianza mwaka 2017 kwa lengo la kupunguza msongamano wa
wanafunzi katika shule ya Msingi Gairo B .Mradi  umegharimu kiasi cha Tshs
21,089,500.00 ambapo wananchi wamechangia kiasi cha  .Tshs 6,500,000.00 na
serikali kupitia CDG 2016/2017  imechangia Tshs 14,589,500.00 .Mpaka sasa
ujenzi umekamilika na umeanza kutumika tangu tarehe 28.07.2017.
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Shule  ya Msingi Gairo B

3) Mradi wa madarasa 2 katika Shule ya Msingi Mnjilili

Mradi huu ulianza mwaka 2006 kwa lengo la kupunguza msongamano mkubwa wa
wanafunzi katika S/Msingi Mnjilili.Mradi umegharimu kiasi cha Tshs 16,842,000.00
ambapo Wanachi wamechangia Tshs 3,500,000.00 na CDG 2016/2017 imechangia Ths
6,523,000.00 pia mfuko Jimbo mwaka 2011/2012 umechangia mabati 99 yenye thamani
ya Tshs 2,526,500.00 na Mfuko wa Jimbo mwaka 2013/2014 umechangia kiasi cha
Tshs 4,292,500.00.Mpaka sasa mradi umekamilika na umeanza kutumika tangu tarehe
28.07.2017.
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Shule ya Msingi Mnjilili

4)Mradi wa madarasa 2 katika S/Msingi Makuyu

Mradi huu ulianza mwaka  2004 kwa lengo la kupunguza msongamano wa wanafunzi
katika shule ya Msingi  Makuyu.Mradi huu umegharimu kiasi cha Tshs 14,324,125.00
ambapo wananchi wamechangia Tshs 8,500,000.00 , Serikali imechangia mbao 150
kutoka mfuko wa jimbo zenye thamani ya Tshs 1,050,000.00, pia CDG 2016/2017
imechangia Tshs 4,774,125.00. Mpaka sasa ujenzi umekamilika na jengo limeanza
kutumika

5)Mradi wa madarasa katika Sekondari ya  Majembwe

Mradi huu ulianza mwaka 2017 kwa lengo la kupunguza msongamano mkubwa wa
wanafunzi katika S/Sekondari ya  Majembwe .Mradi umegharimu Tshs 20,802,100.00
ambapo Wananchi wamechangia Tshs 5,786,000.00 na Serikali kupitia CDG 2016/2017
imechangia Tshs 15,116,100.00.Mradi umekamilika na umeanza kutumika tangu tarehe
28.07.2017.
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Shule ya Sekondari Majembwe

6)Mradi wa Chumba Kimoja cha maabara katika Shule ya Sekondari ya Chanjale

Mradi ulianza mnamo mwaka 2014 kwa lengo la kuwasaidia wanafunzi ili waweze
kujifunza masomo ya sayansi kwa vitendo.Mradi umegharimu kiasi cha Tshs
27,189,700.00, wananchi wamechangia Tshs 9,558,700.00, CDG mwaka 2016/217
imechangia Tshs 16,433,000.00, na GPG 2016/2017 imechangia kiasi cha Tshs
1,198,000.00 .Mpaka sasa mradi umekamilika.
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Maabara Sekondari ya Chanjale

7)Mradi wa maabara 1 katika Shule ya Sekondari Kibedya

Mradi huu ulianza mwaka 2014 kwa lengo la kuwasaidia wanafunzi ili waweze
kujifunza kwa vitendo .Mradi  umegharimu kiasi cha Tshs 22,846,283 ,ambapo
wananchi wamechangia Tshs 6,409,333.00 CDG 2014/2015 Tshs 6,665,000 .00, na
CDG 2016/2017 Tshs 9,771,950.00 Mpaka sasa kazi ya ujenzi bado inaendelea

8)Ujenzi wa Maabara katika S/Sekondari Chagongwe

Mradi  ulianza mwaka 2014 kwa lengo kuwasaidia wanafuzi wa sekondari ili waweze

kujifunza kwa vitendo. Mradi  umegharimu kiasi cha Tshs 46,437,200.00 ambapo

wananchi wamechangia Tshs 15,569,200.00 CDG 2014/2015 imechangia Tshs

6,265,000.00 na wadau wamechangia mifuko 40 ya simenti yenye thamani ya Tshs

600,000.00 CDG 2016/2017 imechangia Tshs 24,003,000.00 .Mpaka sasa Ujenzi bado

unaendelea.

10)Mradi wa nyumba ya mwalimu katika Shule ya Msingi Tabu-Hotel

Mradi huu umechangiwa na wananchi pamoja na serikali,kwa lengo la kuwasaidia
walimu ili waweze kufanya kazi kwa ufanisi .Serikali kupitia CDG 2016/2017
imechangia Tshs 12,443,230.00. mpaka sasa mradi huu bado unaendelea na ujenzi
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9)Mradi wa matundu ya vyoo katika S/Msingi Gairo A

Mradi huu ulianza mnamo mwaka  2016 kwa lengo la kupunguza tatizo la choo katika
shule ya Msingi Gairo.Mradi umegharimu kiasi cha Tshs 8,760,000.00 ambapo
wananchi wamechangia kiasi cha Tshs 5,300,000.00 na CDG mwaka 2016/2017
imechangia kiasi cha Tshs 3,460,000.00 Mpaka sasa mradi bado unaendelea.

Shule ya Msingi Gairo A

.


